సాహో ట్రంప్ సార్వభౌమ

మన ట్రంప్ మామ…

లోకం మొత్తం తిట్టుకునే మామ .

సొంత దేశం లో ఎలా గెలిచాడు రా బాబు అని జనం నెత్తి బాదు కుంటున్న లీడర్

ఇలాంటి నాయకుడు అమెరికా చరిత్రలో ఇప్పటిదాకా పుట్టలేదు
కానీ, తెలుగు వాడిగా నేను  గర్వంతో ఆనందంతో స్వాగతించాల్సిన వ్యక్తి కూడా అతనే..ప్రవాస భారతీయులకు కొంత  ఇబ్బంది కలిగించినా… ఒక రకంగా కొన్ని అతి పోకడలను తోకలను కత్తిరించిన తోపు తురుము ఖాన్ మన మామ.
నిన్న గాక మొన్న దాకా నాతో చదువుకుని బస్ లలో తిరిగిన ఫ్రెండ్స్లో కొంత మంది ఆ దేశనికెళ్లాక ఆళ్ళు ఆడిన కతలు మాములుగా కాదులే. చెప్పుకోవడం ఎందుకు కానీ, మరి పక్క మనిషిని కింద స్థాయిలో చూడటం ఎలా అలవాటు అవుతుందో వాళ్ళను చూసే తెలుసుకోవాలి .

వీళ్ళు ఆ దేశానికి వెళ్ళింది అక్కడి పద్దతి , పాడు నేర్చుకుని బ్రతకడానికి కాదు- ఇక్కడి ఫ్యూడల్ బుద్ధికి సరిపడా ఇగో కి కావలసినంత డబ్బు పోగెయ్యడానికి. అంతెందుకు మొన్న ఆ మధ్యన వెళ్లిన ఫ్రెండ్ అక్కడ మన వాళ్ళ ఎకష్ట్రాలు చూసి ఎంత బాధ పడ్డాడో చెవులతో విన్నా . ఇదంతా అంటోంది కొంత మందిని ఉద్దేశించే…

మాకు నచ్చిన ప్రతి అమ్మాయికి అమెరికా అమెరికా సంబంధం అని చెప్పి చుట్టూ బంధువుల తో డబ్బాలు కొట్టిన మామలకు బాగా అయ్యింది ట్రంప్ మామ దెబ్బకి. పొద్దున్న లేస్తే మా వాడు అది ముట్టడు , ఇది ముట్టడు . ఇందులో వెళ్ళడు , అందులో రాడు అని కథలు చెప్పే జఫ్ఫా బృందానికి – అలాగే పెళ్ళిళ్ళని ఇండియాకి వచ్చి ఎవడు ఎంతో మినిమం లెక్క లేకుండా పోజు కొట్టే మోకాలకి  ఒక్క సారి ఝలక్ ఇచ్చి , ఇది మీ దేశం ఖచ్చితంగా కాదు అని గుర్తుచేసినందుకు ఎంతైనా మామ ట్రంప్ మామకి థాంక్స్ చెప్పక తప్పదు.

 

వాడు చేసిన పనల్లా నా దేశాన్ని నేను బాగు చేసుకుంటా అంటున్నాడు. సరే చేసుకోమను. అక్కడి సిటిజెన్స్ గా మారిన  వాళ్ళు ఎలాగో అక్కడే ఉంటారు . ఎవడు ఆపుతారు వాళ్ళని.కానీ, మన దేశంలో ఉన్నవాళ్ళంతా లేబర్ బ్యాచ్ అన్న ఫీలింగ్ , బిల్డ్ అప్ లు మాత్రం ఇక మీదట కొట్టడానికి వీలు లేదు. ఇది మాత్రం పక్కా. వాళ్లకన్నా కాస్త ఎక్కువ సంస్కారం , పద్దతి , మర్యాద తెలిసిన దేశం మనది.

మా అమెరికా , మా పవిత్ర దేశం అని ఇండియా మీద బిల్డ్-అప్ లు మామ వల్లనైనా తగ్గితే బాగుండు . అలాగైనా అతన్ని మనస్ఫూర్తిగా అభినందించాలి.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s